Tsarin DFA don Kyautar Asiya
Zane na DFA don lambar yabo ta Asiya shine shirin flagship na Cibiyar Zane ta Hong Kong (HKDC), bikin kyakkyawan ƙira da kuma yarda da ƙwararrun ƙira tare da ra'ayoyin Asiya.Tun lokacin da aka ƙaddamar da shi a cikin 2003, DFA Design for Asia Awards ya kasance wani mataki wanda basirar ƙira da kamfanoni za su iya baje kolin ayyukan ƙirar su a duniya.
Ana ɗaukar duk abubuwan shigarwa ko dai ta hanyar ƙaddamarwa ko gabatarwa.Masu shiga za su iya ƙaddamar da ayyukan ƙira a cikin ɗayan nau'ikan 28 a ƙarƙashin mahimman dabarun ƙira guda shida, wato Sadarwar Sadarwa, Kerawa & Ƙirƙirar Na'ura, Samfura & Tsarin Masana'antu, Tsarin sarari, da sabbin fannoni guda biyu daga 2022: Digital & Motion Design da Sabis & Ƙwarewar Ƙwarewa.
Za a sami damar shigar da shigarwa bisa ga kyakkyawan yanayin gabaɗaya da abubuwa kamar ƙirƙira & haɓakar ɗabi'a na ɗan adam, amfani, kyakkyawa, dorewa, tasiri a Asiya gami da nasarar kasuwanci da zamantakewa a zagaye biyu na yanke hukunci.Alƙalan ƙwararrun ƙira ne da ƙwararru waɗanda suka dace da ƙira abubuwan haɓakawa a Asiya kuma sun ƙware a kyaututtukan ƙira na duniya daban-daban.Za a zaɓi abubuwan shiga don lambar yabo ta Azurfa, lambar yabo ta Bronze ko lambar yabo bisa ga ƙwararrun ƙirar da suka yi a alƙalan wasan zagaye na farko, yayin da Grand Award ko lambar yabo ta Zinariya za a ba da ita ga waɗanda suka yi nasara bayan yanke hukunci a zagaye na ƙarshe.
Kyaututtuka & Rukuni
Akwai kyaututtuka biyar: Grand Award |Kyautar Zinariya |Kyautar Azurfa |Kyautar Tagulla |Kyautar Kyauta
PS: 28 Rukunin Ƙarƙashin Ladabi na Ƙira 6
SIFFOFIN SADARWA
* Identity & Sa alama: Tsarin kamfani & ainihi, ƙirar ƙira & ainihi, hanyar ganowa & tsarin sa hannu, da sauransu.
*Marufi
*Bugawa
*Poster
* Rubutun rubutu
* Yaƙin neman zaɓe: Cikakken tsarin tallatawa na duk ayyukan da ke da alaƙa da suka haɗa da kwafi, bidiyo, talla, da sauransu.
ZANIN DIGITAL & MOTION
*Shafin Yanar Gizo
* Aikace-aikace: Aikace-aikace don PC, Mobile, da dai sauransu.
* Interface Mai amfani (UI): Zane na keɓancewa akan ainihin samfuran ko tsarin dijital ko keɓancewar sabis (shafin yanar gizo da aikace-aikacen) don hulɗar masu amfani da aiki
*Wasan: Wasanni don PC, Console, Mobile Apps, da sauransu.
Bidiyo: Bidiyo mai bayyanawa, bidiyo mai sanya alama, jerin taken/promo, raye-rayen bayanai, bidiyo mai ma'amala (VR & AR), babban allo ko aikin bidiyo na dijital, TVC, da sauransu.
KYAUTATA KYAU & KYAUTA
* Kayayyakin Kaya
* Tufafin Aiki: Kayan wasanni, tufafin aminci & kayan kariya na mutum, sutura don buƙatu na musamman (ga tsofaffi, naƙasassu, jarirai), kayan sawa & tufafi na lokaci, da sauransu.
* Tufafin Zumunci: Kamfai, kayan bacci, riga mara nauyi, da sauransu.
* Kayan Ado & Na'urorin Haɓaka Kayayyakin Kayayyakin: Diamondan kunne, abin wuyan lu'u-lu'u, munduwa na azurfa, agogo & agogo, jakunkuna, kayan ido, hula, gyale, da sauransu.
*Kafafun kafa
KYAKKYAWAR KYAUTA & SIFFOFIN SARAUTA
*Kayan gida: Na'urori don falo / ɗakin kwana, kicin / ɗakin cin abinci, dakunan wanka / spas, samfuran lantarki, da sauransu.
* Kayan gida: Kayan tebur & kayan ado, haske, kayan daki, kayan gida, da sauransu.
* Kwarewa & Samfuran Kasuwanci: Motoci (ƙasa, ruwa, sararin samaniya), kayan aiki na musamman ko na'urori don magani / kula da lafiya / gini / noma, na'urori ko kayan daki don kasuwanci da sauransu.
* Samfuran Fasahar Sadarwa & Sadarwa: Kwamfuta da fasahar bayanai, na'urorin haɗi na kwamfuta, na'urorin sadarwa, kamara & camcorder, samfuran sauti & na gani, na'urori masu wayo, da sauransu.
* Samfuran Nishaɗi & Nishaɗi: Na'urorin fasahar nishaɗi, kyauta & sana'a, waje, nishaɗi & wasanni, kayan rubutu, wasanni & samfuran sha'awa, da sauransu.
SERVICE & SIFFOFIN FARUWA
Haɗa amma ba'a iyakance ga:
Samfuri, sabis ko aikin ƙirƙira tsarin wanda ke haɓaka tasiri a cikin aiki, ko haɓaka ƙwarewar mai amfani a cikin ƙungiyoyin jama'a da masu zaman kansu (misali kiwon lafiyar jama'a, matakan sa da sabis ɗin mara lafiya na dijital, tsarin ilimi, albarkatun ɗan adam ko canjin ƙungiya);
Aikin da aka ƙera don warware al'amuran zamantakewa, ko nufin fa'idar jin kai, al'umma ko muhalli (misali yaƙin neman zaɓe ko ayyuka; wurare ko sabis na naƙasassu ko tsofaffi, tsarin sufuri mai dacewa da muhalli, sabis na amincin jama'a);
Samfuri, sabis ko ayyuka waɗanda ke mai da hankali kan abubuwan da mutane ke fuskanta, hulɗa tare da dacewa da al'ada, tafiye-tafiyen sabis na ƙarshe zuwa ƙarshe da ƙwarewar sabis ɗin ƙira a cikin wuraren taɓawa da yawa da kuma masu ruwa da tsaki (misali ayyukan ziyara, cikakken ƙwarewar abokin ciniki)
ZANIN SAFIYA
*Gida & Wuraren zama
*Babban Baƙi & Wuraren Nishaɗi
* Wuraren nishaɗi: otal-otal, gidajen baƙi, wuraren shakatawa da wuraren jin daɗi, gidajen abinci, wuraren shakatawa, bistros, mashaya, wuraren kwana, gidajen caca, kantunan ma'aikata, da sauransu.
*Al'adu & Wuraren Jama'a: Ayyukan ababen more rayuwa, tsare-tsare na yanki ko ƙirƙira birane, ayyukan rayarwa ko maidowa, shimfidar ƙasa, da sauransu.
* Kasuwanci & Wuraren Nuni: Cinema, kantin sayar da kayayyaki, wurin nuni da sauransu.
* Wuraren aiki: ofis, masana'antu (kayan masana'antu, ɗakunan ajiya, gareji, wuraren rarrabawa, da sauransu), da sauransu.
* Wuraren Cibiyoyi: Asibitoci, dakunan shan magani, cibiyar kula da lafiya;wuraren tarbiya, addini ko jana'iza da dai sauransu.
*Waki'a, Nunin & Fage
Lokacin aikawa: Afrilu-25-2022